மலட்டுத்தன்மை ஒரு வாக்கியம் அல்ல

மலட்டுத்தன்மையின் சிகிச்சைக்காக துறையின் மகப்பேறியல்-மகப்பேறு மருத்துவர் மொஸ்கோவயா ஈ.எம்., பி.எச்.டி. 

கருவுறாமை என்பது ஒரு வருடத்தில் பாதுகாப்பற்ற உடலுறவில் கர்ப்பம் தரிக்க இயலாமை மட்டுமல்ல, இது குடும்பத்திற்கு மிகுந்த வருத்தத்தையும் விரக்தியையும் தருகிறது. ஒரு வருடம் முயற்சிகள் மற்றும் முயற்சிகள் கடந்துவிட்டன, ஆனால் எந்த முடிவும் இல்லை என்றால், வரும் ஒவ்வொரு மாதவிடாய் ஒரு சிறிய நம்பிக்கையை முடிவுக்குக் கொண்டுவருகிறது … மேலும், துரதிர்ஷ்டவசமாக, கருவுறாமை நடைபெறுகிறது என்று நாம் கருதலாம்.

நிபுணர்களின் உதவியை நாட வேண்டியது அவசியம்: சிக்கலில் தனியாக இருக்க வேண்டாம். இன்று 8 ஜோடிகளில் 1 பேர் உக்ரைனில் கருவுறாமை நோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர், துரதிர்ஷ்டவசமாக, அத்தகைய ஜோடிகளின் எண்ணிக்கை அதிகரித்து வருகிறது.

35 வயதிற்கு மேற்பட்ட வாழ்க்கைத் துணைகளுக்கு, இளம் தம்பதிகளை விட 2 மடங்கு அதிகமாக இது காணப்படுகிறது. அதனால்தான், முப்பது ஆண்டுகால மைல்கல்லைத் தாண்டி, கருத்தரிப்பதில் சிரமங்களை எதிர்கொண்டுள்ள தம்பதிகளுக்கு இது மிகவும் முக்கியமானது, உடனடியாக ஒரு முடிவை எடுத்து ஒரு நிபுணரின் உதவியை நாடுகிறது. விரைவில் ஒரு சிக்கல் கண்டறியப்பட்டால், நீங்கள் அதை அகற்றுவதற்கான வாய்ப்பு அதிகம்.

கருத்தடை மருந்துகள் பயன்படுத்தாமல் 1-2 வருடங்கள் வழக்கமான பாலியல் செயல்பாடுகளுக்குப் பிறகு ஒரு பெண் கர்ப்பமாகத் தவறினால், நீங்கள் கருவுறாமை குறித்த ஆலோசனைக்கு மருத்துவரை அணுக வேண்டும். கருவுறாமைக்கு வெளிப்படையான காரணங்கள் இருந்தால் – மாதவிடாய் முறைகேடுகள், கடந்த காலங்களில் எக்டோபிக் கர்ப்பம், அழற்சி நோய்கள் – நீங்கள் ஒரு வருடம் காத்திருக்கக் கூடாது, நீங்கள் சிகிச்சை பெற வேண்டும். இது ஒரு மகளிர் மருத்துவ நிபுணரின் கவனிப்பாக இருக்கலாம் அல்லது குடும்பக் கட்டுப்பாட்டில் நேரடியாக நிபுணத்துவம் பெற்ற மருத்துவரால் சிறந்தது.

பொருத்தமான நோயறிதல் மற்றும் சிறப்பாக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட சிகிச்சைக்கு நன்றி, மலட்டுத்தன்மையுள்ள தம்பதிகளில் பாதிக்கும் மேற்பட்டவர்கள் ஒரு குழந்தையை கருத்தரிக்க முடிந்தது.

பல சந்தர்ப்பங்களில் (தம்பதிகளில் மூன்றில் ஒரு பங்கு) இந்த பிரச்சினை ஆண் மலட்டுத்தன்மையால் ஏற்படுகிறது, மற்றொரு மூன்றில் ஒரு பெண் கருவுறாமை நோயால் பாதிக்கப்படுகிறார், மற்றும் ஜோடிகளில் கடைசி மூன்றில் கருவுறாமைக்கான காரணம் அடையாளம் காணப்படவில்லை. இருப்பினும், தற்போது, ​​குழந்தை இல்லாததற்கு சில காரணங்களை நிறுவ முடியாது. இதுபோன்ற சந்தர்ப்பங்களில், இந்த சிக்கலை சமாளிக்க மருத்துவர்கள் உதவி இனப்பெருக்கம் நுட்பங்களைப் பயன்படுத்துகின்றனர். இன்று, அதிகமான மக்கள் ஒரு குழந்தையை உருவாக்க உதவும் மருத்துவ சிகிச்சையை நாடுகின்றனர். கருவுறாமை என்பது ஒரு நோய் மட்டுமல்ல. இது பெண்ணின் தரப்பிலும் ஆணின் பகுதியிலும் நூற்றுக்கணக்கான காரணங்களால் ஏற்படக்கூடிய ஒரு நிலை. ஒரு குறிப்பிட்ட தம்பதியினரின் கருவுறாமைக்கான காரணத்தைக் கண்டுபிடிப்பது மிகவும் கடினமான விஷயம். இதுவே வெற்றிக்கான திறவுகோல். பல மகப்பேறு மருத்துவர்கள் மற்றும் சிறுநீரக மருத்துவர்கள் இதை செய்ய முடியாது. இதற்கு நல்ல அனுபவம் மட்டுமல்ல, நோயாளிகளை பரிசோதிக்க ஏராளமான வாய்ப்புகளும் தேவை.

இத்தகைய சூழ்நிலைகள் பெரும்பாலும் சந்திக்கப்படுகின்றன: நவீன நோயறிதலுக்கான சாத்தியம் இல்லாத ஒரு கிளினிக்கில் ஒரு மலட்டுத்தன்மையுள்ள ஜோடி ஆலோசனைக்கு வருகிறது. சோதனை சிகிச்சையின் படிப்புகள் “உங்களிடம் இருந்தால் என்ன?” சில ஹார்மோன்கள் மற்றவர்களுக்கு பல முறை மாற்றப்படுகின்றன, மேலும் சக்திவாய்ந்த நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பிகளின் பல படிப்புகள் இதில் அவசியம் சேர்க்கப்படுகின்றன. முடிவில், எல்லாம் இயல்பு நிலைக்குத் திரும்பும், ஆனால் ஆணும் பெண்ணும் ஏற்கனவே அத்தகைய “குணமடைந்த” நிலையில் இருக்கிறார்கள், அதில் ஆரோக்கியமான, கடினமான தம்பதியினர் கூட கர்ப்பமாக இருக்க முடியாது. நிறைய நேரம் இழந்துவிட்டது, நிறைய பணம் செலவிடப்பட்டது, நம்பிக்கைகள் மங்கிக்கொண்டிருக்கின்றன.

சிகிச்சையின் எந்தவொரு முறையும் நாணயத்தின் மறுபுறம் உள்ளது, எனவே அதை சீரற்ற முறையில் செய்வது ஏற்றுக்கொள்ள முடியாதது. திறம்பட உதவ, மருத்துவர் கருவுறாமைக்கு ஒரு நிபுணராக இருக்க வேண்டும். அவர் இந்த பகுதியில் விரிவான அனுபவம் பெற்றிருக்க வேண்டும், உயர் தகுதிகள், தேவையான ஆராய்ச்சிகளை நடத்த முடியும், பிற நிபுணர்களுடன் கலந்தாலோசிக்க வேண்டும். கூடுதலாக, அவர் ஒரு மனிதனை பரிசோதனை மற்றும் சிகிச்சைக்காக அனுப்ப வேண்டும், ஏனெனில் 30-40% மலட்டுத்தன்மையுள்ள தம்பதிகளில், ஒரு மனிதனில் கருத்தரிக்கும் திறன் குறைகிறது. வலுவான செக்ஸ் பிரச்சினையிலிருந்து விலகி இருக்க முயற்சிப்பது வீண். எனவே, உங்கள் கணவருடன் சேர்ந்து ஆலோசனைக்கு வருவது நல்லது.

கருவுறாமை சிகிச்சையை கையாளும் சிறப்பு மையங்களில் மட்டுமே இவை அனைத்தும் முழுமையாக சாத்தியமாகும். இந்த பிரச்சினையை மிக உயர்ந்த மட்டத்தில் கையாளும் மருத்துவர்கள் பணியாற்றுகிறார்கள். சிறந்த குறிப்பு புள்ளி நிறுவனத்தின் புகழ், அதன் பெயர். கருவுறாமைக்கு சிகிச்சையளிக்க ஒரு சிறப்பு மையத்தை பரிந்துரைக்க உங்கள் உள்ளூர் மகப்பேறு மருத்துவர் அல்லது நண்பரிடம் நீங்கள் கேட்கலாம். அத்தகைய நிறுவனத்தை நீங்கள் உடனடியாக தொடர்பு கொள்ளாவிட்டால், நீங்கள் தொடர்ந்து ஒரு மருத்துவரிடமிருந்து மற்றொரு மருத்துவரிடம் விரைந்து செல்லலாம், நேரம், பணம் மற்றும் நம்பிக்கையை இழக்கிறீர்கள். மலட்டுத்தன்மையுள்ள நோயாளிகளுக்கு இது மிகவும் பொதுவான சூழ்நிலை, ஏனென்றால் அவர்களுக்கு உதவுவது கடினம்.

நீங்கள் ஒரு பெரிய நகரத்தில் வசிக்கவில்லை என்றால், பெரும்பாலும் அருகில் கருவுறாமை மருத்துவமனை இல்லை. பின்னர் நீங்கள் சிறப்பு மையத்தின் முகவரிக்கு ஒரு கடிதம் எழுதலாம். நிலைமையை விவரிக்கவும், நடத்தப்பட்ட ஆய்வுகள் மற்றும் அவற்றின் முடிவுகள், சிகிச்சை மற்றும் அதன் விளைவு ஆகியவற்றை பட்டியலிடுங்கள். நிறுவனம் அதன் நற்பெயரை மதிக்கிறதென்றால், அடுத்து என்ன செய்வது, வேறு என்ன தேர்வுகள் மேற்கொள்ளப்பட வேண்டும், எப்போது நியமனம் செய்ய வேண்டும் என்று உங்களுக்குத் தெரிவிக்கப்படும்.

கருவுறாமை தொடர்பான சிகிச்சை மற்றும் பரிசோதனையின் கிட்டத்தட்ட அனைத்து முறைகளும் செலுத்தப்படுகின்றன. ஆனால், துரதிர்ஷ்டவசமாக, நவீன உள்நாட்டு வணிக மருத்துவத்தில், கவனிப்பின் தரம் எப்போதும் விலைக்கு ஒத்துப்போவதில்லை, மற்றும் செலவு எப்போதும் சேவைகளின் நிலைக்கு ஒத்துப்போவதில்லை. எனவே, ஒரு கிளினிக்கைத் தேர்ந்தெடுக்கும்போது, ​​”அது எங்கே அதிக விலை” அல்லது அதற்கு மாறாக “அது மலிவானது” என்ற கொள்கையின்படி செயல்பட முடியாது. நல்ல விளம்பரத்திற்காக நீங்கள் நிறைய பணம் கொடுக்கலாம். நீங்கள் கிளினிக்கில் இலவசமாக வரிசையில் நிற்கலாம். மலிவான விஷயங்களைப் பற்றி பிரிட்டிஷாரின் புகழ்பெற்ற பழமொழியை பொழிப்புரை செய்யலாம்: “மலிவான இடத்தில் நடத்தப்படுவதற்கு நாங்கள் பணக்காரர்களாக இல்லை.”

எனவே உங்கள் தேர்வை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள். அல்லது உடனடியாக, சற்று அதிக விலை என்றாலும், ஆனால் ஒப்பீட்டளவில் பயனுள்ளதாக இருக்கும். அல்லது முதலில் இது மலிவானது, பின்னர் பல மடங்கு மலிவானது (மொத்தத்தில் இது இன்னும் விலை உயர்ந்தது). இறுதியாக, நீங்கள் தற்செயலாக ஒரு நல்ல நிபுணரிடம் வருவீர்கள் அல்லது விதியின் விருப்பத்தால் கர்ப்பமாகிவிடுவீர்கள்.

கருவுறாமைக்கு பல காரணங்கள் உள்ளன, அவற்றை அடையாளம் காண, நீங்கள் ஒரு முழு ஆராய்ச்சித் திட்டத்தையும் செல்ல வேண்டியிருக்கும்: ஹார்மோன், அல்ட்ராசவுண்ட், தொற்று, நோயெதிர்ப்பு. தேவைப்பட்டால், ஹிஸ்டரோசல்பிங்கோகிராபி (ஃபலோபியன் குழாய்களின் காப்புரிமையை சரிபார்க்கிறது), ஸ்பெர்மோகிராம் மற்றும் பல. சில சந்தர்ப்பங்களில், நீங்கள் மூலக்கூறு, மரபணு மற்றும் நோயெதிர்ப்பு வழிமுறைகளின் “கீழே செல்ல வேண்டும்”.

காரணத்தைக் கண்டுபிடித்த பின்னரே, நீங்கள் சிகிச்சையைத் தொடங்க முடியும். இனப்பெருக்க அமைப்பு மிகவும் நுணுக்கமாக செயல்படுகிறது, மேலும் ஆக்கிரமிப்பு, முறையற்ற சிகிச்சையானது நிலைமையை மோசமாக்கும். ஆனால் மறந்துவிடாதீர்கள்: வயதுக்கு ஏற்ப, ஒரு குழந்தையை கருத்தரிக்கும் மற்றும் சுமக்கும் திறன் குறைகிறது. கர்ப்பம் தரிப்பதற்கான வாய்ப்புகள் பெண்மணியின் வயதைக் குறைத்து, அவள் அனுபவித்த கருவுறாமைக்கான நீண்ட சிகிச்சையாகும். மிக நீண்ட காலத்திற்கு சிகிச்சையளிக்கப்பட்டால், உடல் இனி கர்ப்பமாக இருக்க முடியாத வயதை நீங்கள் அடையலாம்.

சிறப்பு மையங்களில், கருவுறாமைக்கான பரிசோதனை காலம் 2-3 மாதங்களுக்கு மிகாமல் இருக்க வேண்டும், மேலும் சிகிச்சையானது கிளினிக்கைத் தொடர்பு கொண்ட தேதியிலிருந்து இரண்டு ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு ஒரு முடிவைக் கொடுக்க வேண்டும்.

சிகிச்சைக்கான தயாரிப்பில், நீங்கள் கொஞ்சம் சேமிக்க முடியும். நீங்கள் வசிக்கும் இடத்தில் கருவுறாமைக்கான காரணங்களைத் தீர்மானிக்க தேவையான சில ஆராய்ச்சிகளைச் செய்யுங்கள். இது அல்ட்ராசவுண்ட் பரிசோதனை, விந்தணு, பிறப்புறுப்பு நோய்த்தொற்றுகளுக்கான ஆய்வு. பின்னர் தேர்வுக்கான செலவு குறையும். மருத்துவரின் அறிகுறிகளின்படி பரிந்துரைக்கப்பட்ட சிறப்பு பரிசோதனைகளை மட்டுமே நீங்கள் செய்ய வேண்டியிருக்கும் – ஹார்மோன், நோயெதிர்ப்பு. இந்த சிறிய விஷயங்களை அறிவது தயாரிப்பு மற்றும் சிகிச்சையின் முழு செயல்முறையையும் பெரிதும் எளிதாக்கும்.

கருவுறாமைக்கான சிகிச்சையின் உண்மை பெண்ணின் உடலைப் பாதிக்கிறது என்பதற்கு நாம் தயாராக இருக்க வேண்டும். பெரும்பான்மையான மக்கள் பெரும்பாலும் தங்கள் மனநிலையை மாற்றிக்கொள்கிறார்கள், தோல்விகள் குறிப்பாக நன்கு உணரப்படுகின்றன, வீணான பணத்தைப் பற்றி வருத்தம் எழுகிறது, இறுதியில் பெண் குறைந்தது ஒரு குழந்தையைப் பெற்றெடுக்கும் முயற்சிகளை கைவிடுகிறார்.

சோதனைக் குழாயிலிருந்து ஒரு குழந்தையைப் பெறுவதற்கு, விட்ரோ கருத்தரித்தல் முறையைப் பயன்படுத்துவதன் மூலம் எந்தவொரு மலட்டுத்தன்மையையும் தவிர்க்க முடியும் என்ற கருத்து உள்ளது. அப்படியா? சிட்டுக்குருவிகளை பீரங்கியால் அடிப்பது மதிப்புக்குரியதா?

மீறல்கள் சரிசெய்யப்படாவிட்டால், கருவுறாமை பெரும்பாலும் வழக்கமான மருந்துகளுடன், ஹார்மோன் பின்னணி மற்றும் உடலில் குறைந்த வெளிப்புற தாக்கங்களை சரிசெய்வதன் மூலம் அல்லது லேபராஸ்கோபிக் அறுவை சிகிச்சையைப் பயன்படுத்துவதன் மூலம் தீர்க்கப்படலாம். இன் விட்ரோ கருத்தரித்தல் வழக்கமாக கடைசி முயற்சியாக பயன்படுத்தப்படுகிறது. இது ஒரு விலையுயர்ந்த மற்றும் கடினமான முறையாகும். கர்ப்பம் தரிப்பதற்கான ஒரு முயற்சி பல ஆயிரம் டாலர்களை செலவழிக்கிறது, ஐரோப்பாவில் இது பல மடங்கு அதிக விலை கொண்டது. பல முயற்சிகள் பெரும்பாலும் தேவைப்படுகின்றன, ஏனெனில் ஒன்றின் செயல்திறன் 30% க்கும் அதிகமாக உள்ளது. கூடுதலாக, இந்த அசாதாரண முறைக்கு உளவியல் தடையால் பலர் நிறுத்தப்படுகிறார்கள் . ஆனால் நிதி அனுமதித்தால், எதுவும் தலையிடாது, நீங்கள் முயற்சி செய்து இயற்கையை விஞ்சலாம்.

நிச்சயமாக, மருத்துவம் சர்வ வல்லமையுள்ளதல்ல, எல்லோரும் உதவுவதில் வெற்றி பெறுவதில்லை. கருவுறுதல் சிகிச்சையின் பின்னர் கர்ப்ப விகிதம் 20 முதல் 80% வரை இருக்கும். இது முக்கியமாக மீறல்களின் தன்மையைப் பொறுத்தது. எடுத்துக்காட்டாக, ஹார்மோன் கோளாறுகள் திருத்தத்திற்கு தங்களை நன்கு கடன் கொடுக்கின்றன, மேலும் ஃபலோபியன் குழாய்களைத் தடுப்பதற்கு செயற்கை கருவூட்டலில் மீண்டும் மீண்டும் முயற்சிகள் தேவைப்படுகின்றன. 5-10% தம்பதிகளில் முழுமையான பரிசோதனைக்குப் பிறகு, கருவுறாமைக்கான காரணம் தெளிவாகத் தெரியவில்லை.

கருவுறுதல் நிபுணருடனான தொடர்பு எப்போதும் தொழில்முறை பரிந்துரைகளுக்கு அப்பாற்பட்டது என்பதையும் கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும். மருத்துவரை நம்புவது முக்கியம், கருவுறுதல் மருத்துவர் ஒரு பகுதியளவு உங்களை அமைதிப்படுத்தவும், வெற்றிகரமான சிகிச்சைக்கான நம்பிக்கையைத் தூண்டவும் முடியும். முக்கிய விஷயம், நோக்கம் கொண்ட இலக்கிலிருந்து விலகி, சிகிச்சையின் நேர்மறையான விளைவையும், தொடக்கத்தையும் நம்புவதில்லை. எனவே, எல்லாம் செயல்படும் என்று நம்புங்கள். மற்றும் ஒரு குழந்தைக்கு ஆசை.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *